Home ધર્મ-આધ્યાત્મિક વિશ્વ હિન્દુ પરિષદ દેશભરમાં ઘરવાપસી કાર્યક્રમો યોજશે, જૂનાગઢમાં કેન્દ્રીય નેતાઓએ ઘડી રણનીતિ

વિશ્વ હિન્દુ પરિષદ દેશભરમાં ઘરવાપસી કાર્યક્રમો યોજશે, જૂનાગઢમાં કેન્દ્રીય નેતાઓએ ઘડી રણનીતિ

0

ખબર કનેક્ટ ન્યુઝ નેટવર્ક, જૂનાગઢ :

વિશ્વ હિંદુ પરિષદે હવે ધર્માંતરણ પર સંપૂર્ણ રોક લગાવવાની તૈયારી કરી લીધી છે. આટલું જ નહીં, હવે તેણે પોતાના ઘર વાપસી અભિયાનને પણ ધાર આપવાનું શરૂ કરી દીધું છે. વિહિપ ના કાર્યકારી પ્રમુખ, વરિષ્ઠ વકીલ શ્રી આલોક કુમારે આજે જણાવ્યું હતું કે આપણા કાર્યકરોએ દેશને ધર્માંતરણના અભિશાપમાંથી મુક્ત કરવા માટે હાથ મિલાવ્યા છે. જેમણે કોઈ કારણોસર તેમના પૂર્વજોને કાપી નાખ્યા પછી ધર્માંતરણ કર્યું હતું, હવે અમે તે બધા માટે વિશ્વ હિન્દુ પરિષદ રાષ્ટ્રવ્યાપી હોમ-વેકેશન અભિયાન ચલાવશે. જેથી કરીને જે હિન્દુઓ ભય, લોભ, કપટ અને ષડયંત્રથી ધર્માંતરિત થયા હતા તેઓ સ્વેચ્છાએ તેમના મૂળ સ્થાને પાછા ફરે અને આનંદ માણી શકે. સ્વધર્મનો મહિમા સમજાવી પરંપરાને જાળવી રાખવા આગળ વધશે.

- Advertisement -

ગુજરાતમાં ત્રણ દિવસથી ચાલી રહેલી વિહિપ ની સેન્ટ્રલ બોર્ડ ઓફ ટ્રસ્ટીઝ અને મેનેજમેન્ટ કમિટીની સંયુક્ત બેઠક વચ્ચે જૂનાગઢમાં આયોજિત જાહેર સભાને સંબોધતા આલોક કુમારે એમ પણ કહ્યું કે જૂનાગઢ તેના પ્રયાસોથી સ્વતંત્ર બન્યું છે. જૂનાગઢ પાકિસ્તાન સાથે રહેશે કે ભારતમાં રહેશે તે અંગે નહેરુ જ્યારે ગડબડમાં હતા ત્યારે અહીંના લોકોએ તેમના પ્રખર લોક અભિપ્રાયથી માત્ર અહીં જ રહેવાનો નિર્ણય કર્યો ન હતો, પરંતુ જૂનાગઢના નિઝામને પણ પાકિસ્તાન ભાગી જવા માટે સમજાવ્યું હતું. અમને મા ભારતીના આ બાળકો પર ગર્વ છે.

વિહિપ ના કાર્યકારી પ્રમુખે કહ્યું કે ભારત ધર્મનો દેશ છે, આધ્યાત્મિકતાનો દેશ છે. ગયા વર્ષે 5 ઓગસ્ટના રોજ, જ્યારે આપણા વડા પ્રધાને શ્રી રામજન્મભૂમિને પ્રણામ કર્યા, ત્યારે સમગ્ર વિશ્વને સીધો અહેસાસ થયો કે ભારત ખરેખર ધર્મનો દેશ છે. આપણે આપણા અનુસૂચિત સમાજના ભાઈ-બહેનોને આગળ લાવવાના છે, તો જ દેશની પ્રગતિ થશે. તેમણે કહ્યું કે અમે એક હજાર યુવાનોને સામાજિક જાગૃતિ માટે બહાર કાઢીશું.

આ પ્રસંગે સભાને સંબોધતા વિશ્વ હિંદુ પરિષદના પ્રમુખ પદ્મશ્રી ડૉ. આર.એન. સિંહે કહ્યું કે હિંદુઓ સહિષ્ણુ છે પરંતુ કોઈએ એવું ન વિચારવું જોઈએ કે અન્ય કોઈ આવીને તેમના પર જુલમ કરશે. આજે આપણે આપણી સંસ્કૃતિ, આપણા ધર્મ અને આપણા દેશને બચાવવા સક્રિય અને સજાગ રહેવાની જરૂર છે. તેમણે કહ્યું કે દેશમાં મુસ્લિમો ક્રૂરતાથી વધી રહ્યા છે અને ખ્રિસ્તીઓ તેમની ચાલાકીથી વધી રહ્યા છે. આપણે આપણી કુશળતા અને પ્રયત્નોથી તેમની સાથે વ્યવહાર કરવો પડશે. આ સાથે, તેમણે હલાલ અર્થશાસ્ત્રથી સાવચેત રહેવાના આહ્વાન સાથે હલાલ પ્રમાણપત્ર સાથે ઉત્પાદનોનો બહિષ્કાર કરવાની સલાહ પણ આપી હતી.

ગુજરાત કૃષિ યુનિવર્સિટીના પટાંગણ માં આયોજિત આ સામાન્ય સભામાં વીએચપીના સંયુક્ત મહામંત્રી ડો.સુરેન્દ્ર જૈન, જૂનાગઢ કૃષિ યુનિવર્સિટીના કુલપતિ નરેન્દ્રભાઈ ગોટીયા, જિલ્લા પ્રમુખ હરીશભાઈ સાણવલિયા, કાર્યક્રમના અતિથિ વિશેષ દીપેન્દ્રભાઈ યાદવ, જૂનાગઢના મેયર ધીરૂભાઈ ગોહિલ વગેરે ઉપસ્થિત રહ્યા હતા. , વિહિપ જૂનાગઢ મહાનગર અધ્યક્ષ વિહિપ ભરત ભાઈ ભીંડી, વિહિપ ના સૌરાષ્ટ્ર પ્રાંત અધ્યક્ષ ભરતભાઇ મોદી તેમજ વિવિધ સંસ્થાઓના પદાધિકારીઓ અને જાહેર જનતા ઉપસ્થિત રહી હતી.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here